ಇ-ಕನ್ನಡಿಗ – Ekannadiga.com ಇಂದಿನಿಂದ ೧೧-೧೧-೨೦೧೯ ನಿಮ್ಮ ಮುಂದೆ

ಇ-ಕನ್ನಡಿಗ – Ekannadiga.com, ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಕನ್ನಡ ಮತ್ತು ಕರ್ನಾಟಕದ ಪ್ರಸ್ತುತತೆಯ ನಡಿಗೆಯ ಕಡೆ ನಮ್ಮದೊಂದು ಪುಟ್ಟ ಹೆಜ್ಜೆ.

ಬೆಂಗಳೂರು ಮತ್ತು ಕನ್ನಡ ಒಂದು ರೀತಿ ಕಾಯಿ ಒಬ್ಬಟ್ಟು ಇದ್ದ ಹಾಗೆ, ಆದ್ರೆ ಕಾಯಿ ಒಬ್ಬಟ್ಟಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಾಯಿ ಕಡಿಮೆ.

ನಮ್ಮ ಬೆಂಗಳೂರು ಒಂದು ಊರಿನಿಂದ ಬೃಹತ್ ನಗರವಾಗಿ ಬೆಳೆದು ಇಂದು ಸರಿಸುಮಾರು ೧೦೦ ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಸುತ್ತಳತೆಯವರೆಗೂ ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ. ನಗರ ವಿಸ್ತರಿಸಿದ ಹಾಗೆ ಸ್ಥಳೀಯ ವಿಚಾರಗಳು ಕುಂದಿವೆ. ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ ಕ್ಷಿಪ್ರವಾಗಿ ಮತ್ತು ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಯಾವುದೇ ನಗರಕ್ಕೆ ಕಡಿಮೆಯಿಲ್ಲ ನಮ್ಮ ಬೆಂಗಳೂರು, ಆದರೆ ಓಟದೊಂದಿಗೆ ಕ್ಷಿಪ್ರವಾಗಿ ಭಾಷಾ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಬೇಕಿರುವುದು ನಾವು. ಈ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಅಂತರ್ಜಾಲ ಮತ್ತು ಅದರ ಜೊತೆಗಿನ ಸೇವೆಗಳು ವಿಪುಲ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಬಲ್ಲದು.

ವೈವಿಧ್ಯಮಯತೆಯ ತವರಾಗಿರುವ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಇದು ಸುಸಮಯ. ಕನ್ನಡ ಮತ್ತು ಕರ್ನಾಟಕವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ನಾಯಕರು ಇಲ್ಲಿ ಬಹು ಮುಖ್ಯ ಮತ್ತು ಅವಶ್ಯಕ ಕೂಡ. ಬ್ಯಾ೦ಕ್, ಐ.ಟಿ, ಸೇವಾ ವಲಯ, ಬಹುತೇಕ ಕಾರ್ಯಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಔದ್ಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಸ್ಥಳೀಯರ ಪೂರೈಕೆ ಮತ್ತು ಬೇಡಿಕೆ ಸಮತೋಲನ ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಿದೆ.

ಡಿಜಿಟಲ್ ಯುಗದಲ್ಲಿ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ಮತ್ತು ನವಯುಗ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಬೆಳೆಯುವ ಮನಸ್ಸು ನಮ್ಮದಾಗಬೇಕು.

ಕನ್ನಡ ರಾಜ್ಯೋತ್ಸವದ ನವೆಂಬರ್ ಮಾಸದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಈ ಕನ್ನಡಿಗನಿಂದ ಆ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಈ ಚಿಕ್ಕ ಪ್ರಯತ್ನ.

ಹಂಚಿ

Facebook Comments

Leave a Reply